Wikidata:Yadda ake ƙirƙirar Wikidata Tours/Design

This page is a translated version of the page Wikidata:How to create Wikidata Tours/Design and the translation is 95% complete.
Outdated translations are marked like this.

Zayyana yawon shakatawa

Translation results star_border Zayyana yawon shakatawa mataki ne mai matukar muhimmanci. Tsara abin da mutane za su koya daga yawon shakatawa da kuma tsarin da ya kamata a gabatar da bayanan zai taimaka wajen sa yawon shakatawa ya yi kyau sosai. Wannan matakin yana jagorantar ku ta hanyar tsarawa da adana jita-jita na yawon shakatawa, wanda za'a iya amfani dashi don tattaunawa da samun ra'ayi idan an buƙata. Wannan kawai yana buƙatar zama cikakken tsari don yawon shakatawa, saboda duk ainihin abun ciki da dalla-dalla za a ƙara a cikin mataki na gaba. Kuna iya duba wasu balaguron balaguro a Wikidata:Yawon shakatawa don ra'ayoyi da zaburarwa. Idan sabon yawon shakatawa ya dogara ne akan yawon shakatawa na yanzu, zaku iya tsallake Zane kuma ku tafi kai tsaye zuwa matakin Rubuta.

Bayan karanta jagorar da ke ƙasa, ƙirƙiri jita-jita na yawon shakatawa a cikin naku ' sararin mai amfani'. Don ƙirƙirar sabon shafin, kewaya zuwa https://www.wikidata.org/wiki/User:NAME'/tours/YA'YA (masanya NAME' da sunan mai amfani na wiki naka, da SUNA ZUWA tare da zaɓaɓɓen sunan yawon shakatawa), sannan danna maɓallin "create" don fara ƙara abun ciki.

Yanke shawara akan burin farko

Zaɓi burin farko don yawon shakatawa, menene kuke son masu amfani su koya ta hanyar yawon shakatawa? Kowane yawon shakatawa ya kamata ya kasance yana da manufa ta farko ɗaya kawai, kodayake ba shakka akwai koyaushe wasu ƙarin abubuwan da za a koya yayin tafiya cikin matakai.

Zane don masu sauraron ku

Wanene kuke rubuta rangadin kuma wane ilimi za su iya samu? Idan kuna rubuta Yawon shakatawa a kan ainihin fasalin Wikidata kamar ƙara sanarwa ko hanyar haɗin yanar gizon mai amfani na iya zama sabon sabo ga Wikidata kuma bai kamata ku ɗauki kowane ilimin da ya gabata ba. Idan kana gabatar da wani abu mai rikitarwa na Wikidata kamar matsayin sanarwa ko daidaitaccen kwanan wata za ka iya ɗauka cewa mai amfani ya fahimci tushen Wikidata.

Yana da matukar mahimmanci kar a ɗauki ilimi, don taimaka wa masu amfani su koya don Allah a haɗa zuwa wasu Yawon shakatawa ko Wikidata: ƙamus lokacin da kuka ambaci wata manufa ko aiki. Don taimakawa mutane su koyi amfani da kalmomin gama gari misali Wikidata tana amfani da kalmar located in the administrative territorial entity (P131) don siffanta wuri, amma da wuya wani ya nemi wannan jumlar don haka tabbatar da amfani da kalmomin gama gari a cikin sunan yawon shakatawa da abun ciki. Zai fi kyau a tambayi mutane a cikin masu sauraron da aka yi niyya don tabbatar da cewa duk wani zato da kuka yi daidai ne.

Shirya matakan yawon shakatawa

Shirya matakan yawon shakatawa, mai da hankali kan aiki ɗaya ko yanki na kowane mataki. Yana da kyau a nuna wani abu fiye da kwatanta shi misali idan kuna son masu amfani su gyara azaman mataki ɗaya, nuna kai tsaye zuwa maɓallin gyarawa.

A duk inda zai yiwu, ya kamata yawon shakatawa su yi amfani da tsari iri ɗaya, salo da harshe kuma su haɗa da hanyoyin haɗi zuwa wasu Yawon shakatawa domin su ji kamar wani ɓangare na tarin iri ɗaya. Ana samun ainihin tsari don yawon shakatawa tare da duk tsararru a nan, da fatan za a kwafi wannan shafin amma kada ku yi wani gyara akan shafin. Idan kuna son kwafin wani sashe daga wani rangadin, za ku iya nemo duk shafukan yawon shakatawa na Wiki a cikin rukunin "Rubuta" akan Table cigaban shafin gaba.

"Lura: Idan kuna son ba da shawarar kowane canje-canje ga yadda ake tsara tafiye-tafiye kai tsaye, wuri mafi kyau don fara tattaunawa shine Shafi na yawon shakatawa na Wikidata.